A cikin masana'antar nunin LED, yawan wartsakewa na yau da kullun da babban adadin wartsakewa da masana'antu suka sanar galibi ana bayyana su azaman ƙimar wartsakewa na 1920HZ da 3840HZ bi da bi.Hanyoyin aiwatarwa na yau da kullun sune drive mai latch sau biyu da na'urar PWM bi da bi.Takamammen aikin maganin shine yafi kamar haka:
[Direba latch sau biyu IC]: 1920HZ refresh rate, 13Bit nuni launin toka sikelin, ginannen aikin kawar da fatalwa, ƙananan ƙarfin fara aiki don cire matattun pixels da sauran ayyuka;
[Direban PWM IC]: 3840HZ ƙimar wartsakewa, nunin launin toka na 14-16Bit, aikin kawar da fatalwa, ƙarancin wutar lantarki, da ayyukan cire pixel.
Tsarin tuƙi na PWM na ƙarshe yana da ƙarin bayyana ma'auni mai launin toka a cikin yanayin ninka adadin wartsakewa.Haɗaɗɗen ayyukan kewayawa da algorithms da aka yi amfani da su a cikin samfurin sun fi rikitarwa.A zahiri, guntu direba yana ɗaukar yanki mafi girma na wafer da farashi mafi girma.
Koyaya, a cikin zamanin bayan annoba, yanayin duniya ba shi da kwanciyar hankali, hauhawar farashin kayayyaki da sauran yanayin tattalin arziƙin waje, masana'antun nunin LED suna son kashe matsin lamba, kuma sun ƙaddamar da samfuran LED na sabunta 3K, amma a zahiri suna amfani da 1920HZ refresh gear dual- gear trigger driver guntu Tsarin, ta hanyar rage adadin wuraren ɗorawa masu launin toka da sauran sigogin aiki da alamun aiki, don musanya ƙimar farfadowar 2880HZ, kuma irin wannan ƙimar annashuwa ana kiranta da ƙimar wartsakewa ta 3K don yin ƙaryar da'awar ƙimar wartsakewa a sama. 3000HZ don dacewa da PWM tare da ƙimar wartsakewa na 3840HZ na gaske Tsarin tuƙi yana rikitar da masu amfani kuma ana zarginsa da rikitar da jama'a da samfuran shoddy.
Domin yawanci ƙudurin 1920X1080 a cikin filin nuni ana kiransa ƙudurin 2K, kuma ƙudurin 3840X2160 kuma yawanci ana kiransa 4K ƙuduri.Don haka, ƙimar wartsakewa ta 2880HZ a zahiri ta ruɗe zuwa matakin ƙimar wartsakewa na 3K, kuma ma'aunin ingancin hoton da za a iya samu ta hanyar farfadowar 3840HZ na ainihi ba tsari bane mai girma.
Lokacin amfani da guntu direban LED na gaba ɗaya azaman aikace-aikacen allo na dubawa, akwai manyan hanyoyi guda uku don haɓaka ƙimar wartsakewar gani na allon dubawa:
1. Rage adadin ƙananan filayen sikelin launin toka:Ta hanyar sadaukar da amincin hoton sikelin launin toka, lokacin kowane sikelin don kammala ƙidayar launin toka yana raguwa, ta yadda adadin lokutan da aka maimaita kunna allon a cikin lokaci ɗaya na firam ɗin yana ƙara don haɓaka ƙimar sabunta hangen nesa.
2. Rage mafi ƙarancin faɗin bugun bugun jini don sarrafa sarrafa LED:ta hanyar rage lokacin filin haske mai haske na LED, rage zagayowar ƙidayar launin toka don kowane sikelin, da ƙara yawan lokutan da aka kunna allon akai-akai.Koyaya, ba za a iya rage lokacin mayar da martani na guntuwar tuƙi na gargajiya ba In ba haka ba, za a sami abubuwan ban mamaki kamar ƙananan rashin daidaituwa ko launin toka mai launin toka.
3. Ƙayyade adadin guntuwar direban da aka haɗa cikin jeri:Misali, a cikin aikace-aikacen sikanin layi 8, adadin guntuwar direbobin da aka haɗa a jeri yana buƙatar iyakancewa don tabbatar da cewa ana iya watsa bayanan daidai cikin ƙayyadadden lokacin canjin bincike mai sauri a ƙarƙashin ƙimar wartsakewa mai yawa.
Allon dubawa yana buƙatar jira don rubuta bayanan layi na gaba kafin canza layin.Ba za a iya rage wannan lokacin ba (tsawon lokacin yana daidai da adadin kwakwalwan kwamfuta), in ba haka ba allon zai nuna kurakurai.Bayan cire waɗannan lokutan, ana iya kunna LED ɗin yadda ya kamata.An rage lokacin hasken wuta, don haka a cikin lokacin firam (1/60 sec), adadin lokutan da duk abin da za a iya kunnawa yana da iyaka, kuma ƙimar amfani da LED ba ta da yawa (duba hoton da ke ƙasa).Bugu da ƙari, ƙira da amfani da mai sarrafawa ya zama mafi rikitarwa, kuma bandwidth na sarrafa bayanai na ciki yana buƙatar ƙarawa, yana haifar da raguwar kwanciyar hankali na hardware.Bugu da kari, adadin sigogin da masu amfani ke buƙatar saka idanu suna ƙaruwa.Halin da ba daidai ba.
Bukatar ingancin hoto a kasuwa yana karuwa kowace rana.Duk da cewa guntuwar direba na yanzu suna da fa'idar fasahar S-PWM, har yanzu akwai ƙwanƙolin da ba za a iya karya ta cikin aikace-aikacen allo na dubawa ba.Misali, ana nuna ƙa'idar aiki na guntu direban S-PWM na yanzu a cikin adadi na ƙasa.Idan ana amfani da guntu direban fasaha na S-PWM don tsara allon dubawa na 1:8, ƙarƙashin yanayin ma'aunin launin toka 16-bit da mitar ƙidayar PWM na 16MHz, ƙimar wartsakewar gani yana kusan 30Hz.A cikin 14-bit launin toka, ƙimar wartsakewar gani yana kusan 120Hz.Koyaya, ƙimar farfadowa na gani yana buƙatar zama aƙalla sama da 3000Hz don biyan buƙatun idon ɗan adam don ingancin hoto.Sabili da haka, lokacin da ƙimar buƙatun ƙimar farfadowa na gani shine 3000Hz, ana buƙatar kwakwalwan direban LED tare da ingantattun ayyuka don biyan buƙatun.
Ana bayyana wartsakewa bisa ga lamba n sau ƙimar firam na tushen bidiyo 60FPS.Gabaɗaya, 1920HZ shine sau 32 ƙimar firam na 60FPS.Yawancin su ana amfani da su a cikin nunin haya, wanda shine babban haske da filin shakatawa mai girma.Kwamitin naúrar yana nunawa a cikin 32 scans LED nuni allon naúrar matakan masu zuwa;3840HZ shine sau 64 na firam na 60FPS, kuma yawancin su ana amfani da su akan allon nuni na LED na 64-scan tare da ƙaramin haske da ƙimar wartsakewa akan nunin LED na cikin gida.
Koyaya, ƙirar nuni akan tushen firam ɗin 1920HZ an ƙara ƙarfi zuwa 2880HZ, wanda ke buƙatar sararin sarrafa kayan masarufi na 4BIT, yana buƙatar karya ta babban iyakar aikin hardware, kuma yana buƙatar sadaukar da adadin ma'aunin launin toka.Karya da rashin zaman lafiya.
Lokacin aikawa: Maris-31-2023